Thứ 3, Ngày 26.05.2020

Ho, Long đờm

Sản Phẩm

Acetydona



1. Thành phần:
Acetylcystein.............. 200 mg
2. Chỉ định:
- Thuốc làm giảm, tiêu đờm, hỗ trợ trong các bệnh lý hô hấp, đa tiết phế quản, khí phế thũng.
- Bệnh tai mũi họng: viêm xoang, viêm mũi, viêm họng, viêm tai thanh dịch…
- Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.
3. Chống chỉ định:
-Tiền sử hen.
- Trẻ em dưới 2 tuổi
- Quá mẫn cảm với Acetylcystein hay với bất cứ thành phần nào của thuốc.
4. Liều dùng:
- Làm thuốc tiêu chất nhầy:
+  Người lớn uống với liều 200 mg, 3 lần mỗi ngày 
- Dùng làm thuốc giải độc quá liều paracetamol:
+ Liều đầu tiên 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.
Acetylcystein được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả.
5. Bảo quản:
Nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sang.
6. Hạn dùng:
36 tháng kể từ ngày sản xuất
7. Quy cách đóng gói:
Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ

Sản phẩm liên quan